Thứ Sáu, 18/10/2019 - 14:24
Nghiên cứu khoa học có vai trò hết sức quan trọng, giúp tạo ra kiến thức mới, có độ tin cậy để hướng dẫn thực hành chăm sóc người bệnh. Với mục tiêu của khóa đào tạo là cung cấp những kiến thực cơ bản, có tính hệ thống về nghiên cứu khoa học, làm nền tảng để tiếp tục nghiên cứu, học tập nâng cao kiến thức, kỹ năng về nghiên cứu khoa học, ngày 4/10/2019, Hội Điều dưỡng tỉnh Quảng Ngãi phối hợp Trung tâm Tư vấn và Dịch vụ điều dưỡng hỗ trợ cộng đồng – Hội Điều dưỡng Việt Nam đã khai mạc Khóa đào tạo cơ bản về nghiên cứu điều dưỡng. Tham dự khóa đào tạo có 30 học viên là hội viên Hội Điều dưỡng tỉnh Quảng Ngãi đang làm việc tại các cơ sở y tế trên địa bàn tỉnh.
Giảng viên khóa học bao gồm: Thạc sĩ Phạm Đức Mục – Chủ tịch Hội Điều dưỡng Việt Nam, Thạc sĩ Trịnh Tuấn Sỹ – Chủ tịch Hội Điều dưỡng tỉnh Quảng Ngãi, Thạc sĩ Nguyễn Thị Xuân Duyên – Chuyên viên Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi.
Ths Phạm Đức Mục – Chủ tịch Hội Điều dưỡng Việt Nam giảng bài cho khóa học
Sau 5 ngày học tập, các học viên đã được cung cấp tài liệu, được các giảng viên cung cấp những kiến thức cơ bản về nghiên cứu khoa học; được hướng dẫn quy trình, quy định để thực hiện đề tài nghiên cứu khoa học cấp cơ sở, cách viết đề cương nghiên cứu. Các học viên sau khi hoàn thành khóa học đều tâm đắc với các nội dung được học tập và quyết tâm vận dụng các kiến thức đã học được để triển khai các đề tài nghiên cứu điều dưỡng tại cơ sở.
06-05-2024
Ngày 12/6/2021, ThS Phạm Đức Mục – Chủ tịch Hội Điều dưỡng Việt Nam và ThS Nguyễn Thị Bích Nga – Chi hội trưởng Chi hội Điều dưỡng Bệnh viện Phổi...
06-05-2024
Trung tâm Tư vấn và dịch vụ điều dưỡng hỗ trợ cộng đồng đã được Bộ Ytế công nhận đủ điều kiện đào tạo liên tục ngành y tế với mã đào tạo...
11-05-2024
Bài giảng Hướng dẫn Xây dựng chỉ số Chất lượng bệnh viện và Chỉ số lĩnh vực chăm sóc người bệnh do Ths Phạm Đức Mục – Chủ tịch Hội Điều...
06-05-2024
Kính gửi Các bạn đồng nghiệp, Hội viên của Hội Điều dưỡng Việt Nam Nhân ngày Điều dưỡng Quốc tế 12/5, Văn phòng Hội xin kính chúc quý đồng nghiệp,...
26-10-2019
Hiện tại, có 10 lưu học sinh Điều dưỡng đang theo học tại khoa Điều dưỡng, viện Y Khoa, trường Đại học Quốc lập Cheng Kung, Đài Loan. Trong số đó có 04...